Mô tả sản phẩm

Bộ chuyển đổi quang điện Model IMC101GT-GF là thiết bị chuyển đổi công nghiệp Gigabit, cung cấp 1 cổng quang 1000Base-FX và 1 cổng 10/100/1000Base-TX, hỗ trợ chức năng LFP, chuẩn CE, FCC, dễ dàng cho việc kiểm tra tình trạng kết nối mạng.

Bộ chuyển đổi quang điện Model IMC101GT-GF được thiết kế theo chuẩn công nghiệp, chế độ bảo vệ IP40, vỏ hợp kim cường lực có độ bền cao, cung cấp nguồn điện đầu vào từ 12~48 VDC, khoảng nhiệt độ làm việc rộng từ -40 đến 85C.

Chức năng chính

1.Hỗ trợ 1 cổng 10/100/1000 Base-TX và 1 cổng quang 1000Base-FX
2.Hỗ trợ IEEE802.3/802.3u/802.3x/802.3z, lưu trữ và chuyển tiếp
3.Hỗ trợ tự động kết nối cổng Ethernet 10/100/1000M
4.Hỗ trợ chức năng LFP (Link Fault Pass-Through)
5.Nguồn đầu vào DC12~48, bảo vệ kết nối ngược
6.bảo vệ theo chuẩn IP40, vỏ hợp kim cường lực, lắp đặt DIN-Rail.

 

Công nghệ 

Tương thích chuẩn: IEEE802.3, IEEE802.3u, IEEE802.3x, IEEE802.3z
Điều khiển luồng: IEEE802.3x, back pressure control
Giao diện
Cổng ethernet giga:10Base-T/100Base-TX/1000Base-TX Self-adaption
Cổng quang giga: 1000Base-F(SC/FC/ST)
Trao đổi thuộc tính
Tốc độ chuyển tiếp: 100M: 148810pps
Tốc độ chuyển tiếp: 1000M: 1488100pps
Chế độ chuyển tiếp: lưu trữ và chuyển tiếp
Bộ nhớ: 1Mbits
Địa chỉ MAC: 1K

LED chỉ thị

Hệ thống: RUN
Cổng ethernet: G1 LINK
Cổng quang: G2 LINK
Cổng cảnh báo từ xa-Ethernet: G1 LFP
Cổng cảnh báo từ xa-Quang: G2 LFP

Nguồn
Nguồn đầu vào: 24VDC (12VDC~48VDC)
Bảo vệ kết nối ngược
Kết nối: 3 bit 7.62mm terminal block
Tiêu hao không tải: 1.512W@24VDC
Tiêu hao full tải: 1.800W@24VDC

Kích cỡ
Kích thước 110mm×35mm×95mm (H×W×D)
Khuôn vỏ: bảo vệ theo chuẩn IP 40, vỏ hợp kim cường lực

Khối lượng: 346.6g

Lắp đặt: Din-rail
Môi trường
Nhiệt độ hoạt động: -40°C đến 85°C
Nhiệt độ lưu trữ : -45°C đến 85°C
Độ ẩm trung bình: 10% đến 95% (không ngưng tụ)
Tiêu chuẩn đáp ứng
EMI:FCC Part 15, CISPR (EN55022) class A
EMS: EN61000-4-2(ESD), Level 4
EN61000-4-3(RS), Level 4
EN61000-4-4(EFT), Level 4
EN61000-4-5 (Surge), Level 4
EN61000-4-6 (CS), Level 4
EN61000-4-8, level 5
Phép thử sóc: IEC 60068-2-27
Phép thử rơi: IEC 60068-2-32
Phép thử rung: IEC 60068-2-6
Bảo hành: 3 năm
Chứng nhận chất lượng: FCC,CE, RoHS.

 

IMC101GT-GF(M): Multi-mode, 500m, 12-48VDC, tùy chọn SC/FC/ST

IMC101GT-GF(S20): Single-mode, 20Km, 12-48VDC, tùy chọn SC/FC/ST

IMC101GT-GF(S40): Single-mode, 40Km, 12-48VDC, tùy chọn SC/FC/ST

IMC101GT-GF(S60): Single-mode, 60Km, 12-48VDC, tùy chọn SC/FC/ST

IMC101GT-GF(S80): Single-mode, 80Km, 12-48VDC, tùy chọn SC/FC/ST

IMC101GT-GF(S100): Single-mode, 100Km, 12-48VDC, tùy chọn SC/FC/ST

IMC101GT-GF(S120): Single-mode, 120Km, 12-48VDC, tùy chọn SC/FC/ST

IMC101GT-GF(SS20): Single-mode, Sinlge-fiber, 20Km, 12-48VDC, tùy chọn SC/FC/ST

IMC101GT-GF(SS40): Single-mode, Sinlge-fiber, 40Km, 12-48VDC, tùy chọn SC/FC/ST

IMC101GT-GF(SS60): Single-mode, Sinlge-fiber, 60Km, 12-48VDC, tùy chọn SC/FC/ST

IMC101GT-GF(SS80): Single-mode, Sinlge-fiber, 80Km, 12-48VDC, tùy chọn SC/FC/ST.