Switch công nghiệp IES605-2D (RS232) là thiết bị chuyển mạch công nghiệp với chức năng tích hợp các thiết bị nối tiếp máy chủ. Sử dụng công nghệ SW-Ring dự phòng (thời gian phục hồi <20ms), giúp người dùng có thể thiết lập mạng dự phòng một cách dễ dàng nhằm tăng độ tin cậy cho hệ thống mạng. Hơn nữa IES605-2D (RS232) còn hỗ trợ 2 cổng RS232, lệnh AT và cảnh báo đầu ra.

Switch công nghiệp IES605-2D (RS232) thiết kế không có quạt, tiêu thụ điện năng thấp, bảo vệ theo chuẩn IP30, vỏ săt hợp kim cường lực, chuẩn CE, FCC và chuẩn công nghiệp cấp 4, lắp đặt DIN rail dễ dàng và nhiệt độ hoạt động rộng (-40~75C)… để có thể làm việc liên tục trong môi trường công nhiệp khắc nghiệt, những nơi độc hại nguy hiểm. Cung cấp giải pháp đáng tin cậy, nhanh chóng và hiệu quả cho hệ thống mạng.

Chức năng chính

1.Hỗ trợ 5 cổng Ethernet 10/100Mbps và 2 cổng RS232
2.SW-Ring (thời gian phục hồi < 20 ms khi đầy tải)
3.Hỗ trợ 2 cổng RS232 sang Ethernet
4.Hỗ trợ câu lệnh AT
5.Hỗ trợ cảnh báo đầu ra
6.Hỗ trợ cài đặt WEB, dễ dàng cho việc quản lý
7.Phù hợp với chuẩn công nghiệp lớp 4
8.Bảo vệ theo chuẩn IP30, vỏ hợp kim cường lực, lắp đặt DIN-Rail.

Công nghệ
Tương thích chuẩn: IEEE802.3, IEEE802.3u, IEEE802.3x
Điều khiển luồng: IEEE802.3x, back pressure control
Giao diện
Cổng quang: 100Base-FX, SC/ST tùy chọn
Single-mode: 20, 40, 60, 80, 120Km
Multi-mode: 2Km
Wavelength: 1310nm, 1550nm
Cổng Ethernet: 10/100Base-TX, RJ45, full/half duplex và MDI/MDI-X self-adaption
Alarm terminal block: 2 bits 7.62mm terminal block,1 kênh cảnh báo đầu ra
Electric load capacity:1A@30VDC
RS232: DB9 male
Trao đổi hệ thống

Truyền dẫn: lưu trữ và chuyển tiếp
Băng thông: 12G
Bộ nhớ: 1Mbits
Địa chỉ MAC: 2K
Chỉ thị
Làm việc: Run
Giao diện: Link1~5
Nguồn cấp: PWR1, PWR2
Dữ liệu RS232: TX, RX
Nguồn cấp
Nguồn đầu vào: 24VDC(12~48VDC)
Terminal block: 4 bits 7.62mm terminal block
No-load power consumption: 0.9W@24VDC
Full-load power consumption: 1.6W@24VDC
Support redundant protection
Support over-current protection
Support reverse connection protection
Môi trường
Nhiệt độ hoạt động: -40 to 75°C
Nhiệt độ lưu trữ: -45°C to 85°C
Độ ẩm trung bình: 10 to 95% (không ngưng tụ)
Kích thước
Khuôn vỏ: hợp kim, bảo vệ theo chuẩn IP30
Lắp đặt: DIN Rail
Khối lượng: 900g
Kích thước(W×H×D): 136 mm×52mm×105mm

Tiêu chuẩn đáp ứng
EMI: FCC Part 15, CISPR (EN55022) class A
EMS: EN61000-4-2 (ESD), Level 4
EN61000-4-3 (RS), Level 3
EN61000-4-4 (EFT), Level 4
EN61000-4-5 (Surge), Level 4
EN61000-4-6 (CS), Level 3
EN61000-4-8, Level 5
Phép thử sóc: IEC 60068-2-27
Phép thử rơi: IEC 60068-2-32
Phép thử rung: IEC 60068-2-6 

Bảo hành: 3 năm
Chứng nhận chất lượng: CE, FCC, RoHS, UL508.

IES605-1F-2D (RS485) –P: Switch Công Nghiệp 4FE + 1FO SM/MM, SC/ST/FC + 2RS485/422

IES605-1F-2D (RS232) –P: Switch Công Nghiệp 4FE + 1FO SM/MM, SC/ST/FC + 2RS232

IES605-2F-2D (RS485) –P: Switch Công Nghiệp 3FE + 2FO SM/MM, SC/ST/FC + 2RS485/422

IES605-2F-2D (RS232) –P: Switch Công Nghiệp 3FE + 3FO SM/MM, SC/ST/FC + 2RS232

IES605-2D (RS485) –P: Switch Công Nghiệp 5FE + 2RS485/422

IES605-2D (RS232) –P: Switch Công Nghiệp 5FE + 2RS232