Switch công nghiệp IES3020-4GS-4F-P là thiết bị chuyển mạch công nghiệp với 12 cổng Ethernet 10/100Base-TX, 4 cổng quang 100Base-FX và 4 cổng SFP 1000Base-FX, cung cấp giải pháp cho hệ thống mạng công nghiệp với chi phí hiệu quả, ổn định, ít tốn kém. Hỗ trợ chế độ tự động kết nối MDI/MDX, chế độ Full duplex/ Half duplex. Switch công nghiệp Ethernet IES3020-4GS-4F-P được thiết kế để có thể làm việc liên tục trong môi trường công nhiệp khắc nghiệt, những nơi độc hại nguy hiểm: nhà máy sản xuất gang thép, nhà máy xi măng, nhà máy hóa chất, ga tầu điện ngầm, đường cao tốc, nút giao thông… Khoảng nhiệt độ làm việc từ -40°C lên đến 75ºC.

Các sản phẩm của model này phải trải qua 100% các bài test để đảm bảo rằng chúng đáp ứng các nhu cầu đặc biệt của tự động hóa công nghiệp. Switch công nghiêp IES3020-4GS-4F-P có thể lắp đặt rất dễ dàng trên một DIN-Rail hoặc trong hộp phối quang.

Chức năng chính
1.Hỗ trợ 12 cổng10/100Base-T, 4 cổng quang 100Base-Fx, 4 cổng SFP 1000Base-FX
2.Hỗ trợ tự học địa chỉ MAC, auto-aging
3.Hỗ trợ 8K địa chỉ MAC
4.Hệ thống trao đổi băng thông: 11.2Gbps
5.Hỗ trợ nguồn cấp dự phòng 12~48VDC, không phân cực
6.Hỗ trợ điều khiển luồng
7.Support Broadcast storm suppression
8.Hỗ trợ 1 kênh cảnh báo đầu ra
9.Nhiệt độ làm việc: -40℃~85℃
10.Lắp đặt DIN rail
11.Thiết kế không quạt, tiêu thụ điện năng thấp
12.Khuôn vỏ hợp kim, bảo vệ theo chuẩn IP40

Công nghệ:
Tương thích chuẩn: IEEE802.3, IEEE802.3u, IEEE802.3x

Điều khiển luồng: IEEE802.3x, back pressure
Giao diện
Cổng điện: tự động điều khiển tốc độ10/100Base-TX

Tự động kết nối MDI/MDI-X, Half/full duplex
Cổng quang 100M: 100Base-FX, tùy chọn đầu nối SC/ST
Cổng quang 1000M: 1000Base-FX, cổng SFP
Cổng cảnh báo: 2bit 7.62mmTerminal block
1 kênh cảnh báo đầu ra
Khoảng cách truyền
Cáp đồng: 100M chuẩn CAT5/CAT5e
Quang Multi mode :1310nm, 2Km
Quang Single mode: 1310nm, 20/40/60Km
1550nm, 60/80/100/120Km

Trao đổi thuộc tính

Tốc độ chuyển tiếp 100M: 148810pps
Tốc độ chuyển tiếp1000M: 1488100pps
Tốc độ lọc tối đa 100M :148810pps
Tốc độ lọc tối đa 1000M:1488100pps
Chế độ truyền: lưu trữ và chuyển tiếp
Hệ thống trao đổi băng thông: 11.2G
Bảng địa chỉ MAC: 8K
Bộ nhớ: 256Kbits
LED chỉ thị
Chỉ thị nguồn cấp: P1, P2
Chỉ thị cảnh báo: ALARM
Hiển thị tình trạng: RUN
Cổng kết nối 100M /tình trạng hoạt động : Link/Act(1~16)
Cổng kết nối 1000M /tình trạng hoạt động: Link/Act(G1~G4)
Nguồn cấp
Điện áp đầu vào: 12~48VDC
Input method: 4 bits 7.62mm terminal block
Tiêu thụ không tải: 4.752W@24VDC
Tiêu thụ full tải: 9.854W@24VDC
Hỗ trợ dual nguồn dự phòng DC
Chế độ bảo vệ quá tải: 4.0A(DC)
Hỗ trợ nguồn cấp không phân cực
Kích thước
Vỏ: hợp kim, bảo vệ theo chuẩn IP40
Lắp đặt: DIN-rail và treo tường
Kích thước (W×H×D): 160mm×130mm×70mm
Trọng lượng: 1016g
Môi trường
Nhiệt độ làm việc: -40°C ~85°C
Nhiệt độ lưu trữ: -40°C ~ 85°C
Độ ẩm trung bình: 10 ~ 95% (không ngưng tụ)
Chuẩn
EMI: FCC Part 15, CISPR (EN55022) class A
EMS: EN61000-4-2 (ESD), Level 4
Phép thử sóc: IEC 60068-2-27
Phép thử rơi: IEC 60068-2-32
Phép thử rung: IEC 60068-2-6 

Bảo hành: 3 năm
Chứng nhận chất lượng: CE, FCC, RoHS, UL508.

IES3020-4GS-4F-P: Switch Công Nghiệp 12 FE +  4 FO ( SC/ST – SM/MM) + 4FO  SFP LC,  SM

IES3020-4GS-4F-P: Switch Công Nghiệp 12 FE +  4 FO ( SC/ST – SM/MM) + 4FO  SFP LC,  MM

( tùy chọn cổng quang SC-ST, Single-mode – Multi-mode, cổng SFP Single-mode – Multi-mode)