Mô tả sản phẩm

Bộ chuyển đổi quang điện Model IMC102-F là thiết bị chuyển đổi công nghiệp với 1 cổng quang 10/100Base-FX và 2 cổng Ethernet 10/100Base-TX, cung cấp giải pháp cho hệ thống mạng công nghiệp của bạn với chi phí, ổn định,  ít tốn kém, đáp ứng các yêu cầu: khoảng cách truyền xa, tốc độ cao và phát sóng rộng. Bộ chuyển đổi quang điện được thiết kế để có thể làm việc liên tục trong môi trường công nghiệp khắc nghiệt, những nơi độc hại nguy hiểm: nhà máy sản xuất gang thép, nhà máy xi măng, nhà máy hóa chất, ga tầu điện ngầm, đường cao tốc, nút giao thông… .

IMC102-F được thiết kế theo tiêu chuẩn công nghiệp: chế độ bảo vệ theo chuẩn IP30, vỏ hợp kim cường lực có độ bền cao, cung cấp nguồn điện đầu vào 12 đến 36 VDC, khoảng nhiệt độ làm việc 40 đến 75 ° C.

Đặc điểm

1. Tương thích chuẩn IEEE802.3/802.3u/802.3x, lưu trữ và phục hồi
2. Cắm là chạy (Plug-and-play),  dễ dàng cài đặt
3. Tự động kết nối MDI/MDI-X 10/100M, F/H duplex
4. Khoảng nhiệt độ làm việc 40 đến 75 ° C
5. Thiết kế cho các ứng dụng trong công nghiệp, bảo vệ theo chuẩn IP30, vỏ hợp kim cường lực có độ bền cao

Công nghệ 

Tương thích chuẩn:  IEEE802.1 10Base-T, IEEE802.3u 100Base-TX, IEEE802.3 100Base-FX
Cổng RJ45:  tự động kết nối 10/100BaseT(X), chế độ làm việc F /H

Hỗ trợ tự động kết nối MDI/MDI-X
Cổng quang: 100BaseFX  (tùy chọn đầu nối SC/ST)
Single-mode: 20, 40,60, 80, 120Km, tùy chọn
Multi-mode: 2,5Km, tùy chọn
Bước sóng quang: 850nm, 1310 nm, 1550nm
Cổng quang 100Base-FX:

- Multi-mode:155Mbps, 1310nm, 2Km, sản lượng trung bình ≥-18dBm, độ nhạy  ≤-35dBm
- Single-mode:155Mbps, 1310nm, 20Km, sản lượng trung bình  ≥-12dBm, độ nhạy ≤-36dBm
Nguồn
Đầu vào: 24VDC (12V~36VDC)

Chế độ cảnh báo nguồn
Kích cỡ
Kích thước 103mm×78mm×32mm (H×W×D)
Khuôn vỏ: bảo vệ theo chuẩn IP 30, vỏ hợp kim cường lực

Khối lượng: 350g
Môi trường
Nhiệt độ hoạt động: -40°C to 75°C
Nhiệt độ lưu trữ : -45°C to 85°C
Độ ẩm trung bình: 10% to 95% (không ngưng tụ)
Tiêu chuẩn đáp ứng
EMI:FCC Part 15, CISPR (EN55022) class A
EMS: EN61000-4-2(ESD), Level 4
EN61000-4-3(RS), Level 4
EN61000-4-4(EFT), Level 4
EN61000-4-5 (Surge), Level 4
EN61000-4-6 (CS), Level 4
EN61000-4-8, level 5
Phép thử sóc: IEC 60068-2-27
Phép thử rơi: IEC 60068-2-32
Phép thử rung: IEC 60068-2-6
Bảo hành: 3 năm
Chứng nhận chất lượng: FCC,CE, RoHS